VNACCS

Go Back   VIETSHIP > DISCUSSION ROOMS > B/L and Relating documents

B/L and Relating documents Tìm hiểu về vận đơn (B/L) và các chứng từ liên quan

Post New Thread Reply

Thread Tools Display Modes
Old 13-06-12, 07:35 PM   #1
helengirl
Member
C/O Form E
helengirl helengirl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn 13-06-12, 07:35 PM

báo cáo mấy anh (chị) tình hình là em có 1 tình huống liên quan đến C/O Form E. mấy anh (chị) giúp em.
Tương tự như tình huống của bạn Hamas là C/O form E không thể hiện tên người bán. lí do là, công ty em mua hàng của bên bán mà bên bán là công ty thương mại không phải là công ty SX nên không thể đứng tên làm C/O. lúc trước bên HQ VN có yêu cầu là trên hợp đồng mục chứng từ thanh toán phần C/O form E có để tên công ty SX (không phải công ty bán) để hợp lệ. lần này em làm theo y như vậy theo hướng dẫn như trên thế mà hôm nay ra nhận hàng, đùng 1 cái HQ đòi bác C/O áp thuế NK tăng lên.
Anh(chi) nào có kinh nghiệm giải quyết tình huống trên xin đưa ra hướng giải quyết giúp em. hixhix. thanks
Views: 1841
Reply With Quote
Old 13-06-12, 07:40 PM
langtoi616 langtoi616 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member

Downloads: 0, Uploads: 0
up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

Mua, bán, thanh lý vải cây. Nhận in vải. Cần tìm nguồn hàng. Gọi 0913.666.316

HCM – Mua, bán, thanh lý vải cây, hàng may mặc tồn kho, xuất khẩu. Cần tìm nguồn hàng. Gọi 0918.999.213 – chị Kim Sơn

* Mua bán vải, mua bán hàng tồn kho xuất khẩu. Có xe giao nhận tận nơi, tiền mặt nhanh chóng.

* Nhận in các loại vải bằng máy in tự động nhiều màu, khổ 1m2-2m4. In nhanh – rẻ - đẹp có uy tín. Nhận hàng in tại HCM, Bình Dương,.v.v

Từ khóa - keywords: toàn quốc, mua, bán, hàng, may, mặc, quần, áo, thời trang, xuất khẩu, mua bán, thanh lý, hàng đã qua sử dụng, hàng tồn, giá tốt, giá rẻ, trực tiếp, hàng shop, hàng nhập, vải, hàng công ty, uy tín, chất lượng, kinh doanh, nguyên vật liệu, nguyên phụ liệu, vải cây, hàng chợ, hàng in, hàng may mặc, lỗi size, lỗi nhỏ, hàng ép ly, váy, đầm, áo, áo khoác, quần, quần jean, áo thun, áo ba lỗ, áo sơ mi, quần tây, quần đùi, hàng hiệu, áo hàn quốc, áo trung quốc, quảng châu, bán sỉ, bán lẻ, bán buôn, hàng chất lượng, mua nguyên lô, hàng nhập, hàng ship, cơ sở, tự sản xuất, may mặc, mẫu thời trang, mẫu quần áo, thời trang mới, thời trang 2010, chăn, ra, mền, gối, khu vực, q.1, q.2,. q.3, q.4, q.5, q.6, q.7, q.8, q.9, q.10, q.11, q.12, tân bình, hóc môn, bình chánh, bình tân, thủ đức, hcm, hn, toàn quốc,
Reply With Quote
Old 16-08-12, 11:35 PM
stinger stinger vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member

Downloads: 7, Uploads: 0
Quote:
Originally Posted by helengirl View Post
báo cáo mấy anh (chị) tình hình là em có 1 tình huống liên quan đến C/O Form E. mấy anh (chị) giúp em.
Tương tự như tình huống của bạn Hamas là C/O form E không thể hiện tên người bán. lí do là, công ty em mua hàng của bên bán mà bên bán là công ty thương mại không phải là công ty SX nên không thể đứng tên làm C/O. lúc trước bên HQ VN có yêu cầu là trên hợp đồng mục chứng từ thanh toán phần C/O form E có để tên công ty SX (không phải công ty bán) để hợp lệ. lần này em làm theo y như vậy theo hướng dẫn như trên thế mà hôm nay ra nhận hàng, đùng 1 cái HQ đòi bác C/O áp thuế NK tăng lên.
Anh(chi) nào có kinh nghiệm giải quyết tình huống trên xin đưa ra hướng giải quyết giúp em. hixhix. thanks
nói cho rõ chút xem nào bác, nếu muốn đc hưởng ưu đãi C/O form E thì ít nhất tên cty lập lập invoice phải hiện hữu trên C/O , nếu chuần nhất thì tên bên lập invoice ở ngay ô đầu tiên , còn kg thì thường là ở phần Description of good ngoài việc mô tả hàng hóa nó còn thể hiện thêm tên của bên lập invoice cho bạn. Nếu mà kg có thì coi như đứt bóng, bác C/O gấp . Ngoài ra nếu có đứng tên trên C/O nhưng cty lập invoice kg phải cty của Trung Quốc thì cũng bị bác luôn nhé. ( trừ khi công ty đó thuộc khối Asean ).

Còn cái kiểu tư vấn : để thêm tên cty trên hợp đồng là sai bét

CHUYÊN: - LÀM THỦ TỤC HQ NHANH THEO YÊU CẦU
- VẬN CHUYỂN HÀNG SIÊU TRƯỜNG SIÊU TRỌNG

LIÊN LẠC LONG: 0903 318 327
YM: stinger_nguyen
Reply With Quote
Old 17-08-12, 02:05 AM
dangtinskesr dangtinskesr vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member

DU HOC DAI LOAN MIEN PHI
To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
Reply With Quote
Old 17-08-12, 06:07 AM
kiemtientainha365 kiemtientainha365 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member

Kiếm tiền qua mạng với Gomez Peer

- Gomez là chương trình kiếm tiền theo kiểu “không phải làm gì”, bạn chỉ cần đăng kí account, tải về phần mềm và tiến hành cài đặt trên máy tính của mình. Gomez ch ỉ là một biểu tượng nhỏ ở bên dưới taskbar và số tiền được cộng vào tài khoản của bạn theo thời gian online, Gomez không phải là chương trình quảng cáo, cũng không phải là virus … mà thực chất là để test tốc độ website và xu hướng tìm kiếm thông tin trên mạng của mợi người nên hoàn toàn không ảnh hưởng đến download hay tốc độ máy tính của bạn.

- Gomez Peer là chương trình đo lường, khảo sát Internet được thành lập bởi tập đoàn Compuware có trụ sở ở Michigan Hoa Kỳ.

-Việc bạn cần làm là cài đặt phần mềm Gomez Peer vào máy và chờ đợi được active ngoài ra không cần làm gì thêm.

-Thời gian được active khoản từ 10-14 ngày (tùy theo nhu cầu khảo sát của bên thứ 3 và thời gian bạn online), có thể sớm hơn vì Việt Nam đang nằm trong danh sách những quốc gia được ưu tiên. Tham khảo thêm đây

- Nếu chưa có account bạn CLICK ĐÂY để đăng kí

-Giao diện như bên dưới, bạn điền đầy đủ các thông tin:

Desired User Name: Tên sử dụng để đăng nhập

Password: Mật khẩu

Confirm your password: Điền lại mật khẩu

Email Address: địa chỉ email của bạn

Confirm Email Address: điền lại địa chỉ email.

Your first (given) name: tên họ (không quan trọng)

Your last name (surname): tên bạn (không quan trọng)

Mailing Address: Địa chỉ gửi mail

City: Ha Noi

Country : Viet Nam

Zip Code or Postal Code*: 10000

Phone Number: Số dt

I was referred by (user name): freecashol

Payment Vendor: Paypal. Đây là tài khoản nhận tiền của bạn (Email PayPal)

- Tiếp theo bạn click Download để tải phần mềm như hình dưới:

- Sau đó bạn tiến hành cài đặt và hiện giao diện đăng nhập của bạn, bạn điền Username vào ô Username
- Lúc đầu bạn đăng kí Account status sẽ là Pending, Thời gian được active khoản từ 10-14 ngày, nếu bạn không Online thường xuyên thì không được Active.
- Sau khi đăng nhập có biểu tượng hình tròn xanh ở khay taskbar, Bạn có thể đóng cửa sổ của nó đi.

- Bạn có thể bấm dấu X để ẩn chương trình xuống Taskbar.
- Thanh toán : Gomez sẽ thanh toán khi tài khoản của bạn có tren 5$ qua Paypal và khi tài khoản Active, bạn sẽ nhận được 1$ nếu bạn giới thiệu được 1 tài khoản Active.

* Một số câu hỏi thường gặp:

Tôi online 1 giờ thì được bao nhiêu tiền?
>Mình online 2h mới được 0.01$ (vì không phải làm gì nên số tiền kiếm được là không nhiều)

Sau bao lâu thì account của tôi được active?
>Tùy thuộc vào bạn online, mình gần 1 tuần thì được active

Tôi có thể đăng nhập nhiều account trên một máy tính?
>Theo luật bạn chỉ đăng nhập được 1 account trên 1 máy tính

Có cách cheat (gian lận) để mở nhiều Gomez trên 1 máy tính?
>Có, nhưng mình không khuyên bạn nên sử dụng hay không,nếu muốn bạn phải tự tìm hiểu cách cheat mở nhiều Gomez tại đây http://cheatingnetwork.net/forums/gomez-peer-zone

Nguồn bài viết: Gomez Peer
Reply With Quote
Post New Thread Reply