PDA

View Full Version : Làm sales ở hãng tàu

qn1101
05-07-11, 01:13 PM
Mình mới làm sales ở hãng tàu, ko biết tương lai ra sao. các bạn ai có kinh nghiệm chia sẻ dc ko? thanks a lot

nguyenbaphong
05-07-11, 01:15 PM
Bác làm ở line nào đó, đi tuyến nào?

qn1101
05-07-11, 02:01 PM
làm cho yang ming , mới đi làm thôi bạn.

PhanAnhMarina
05-07-11, 03:58 PM
Kinh nghiệm mỗi người 1 kiểu bạn ơi.
Bạn mới vào làm nên học hỏi kinh nghiêm của những anh chị trong cùng cty trước đã. Họ đã có nhiều năm làm việc nên họ hiểu rõ về cty của bạn & các chiên lược mà cty bạn đang áp dụng. Bạn có thể dựa vào đó mà phát triển thêm.

Chúc bạn thành công.

harrymai86
05-07-11, 04:58 PM
Mình cũng sales hãng tàu nè, có gì làm quen hợp tác với các bạn forwarder nhé :)

nguyenbaphong
06-07-11, 08:18 AM
Yangming HP hay HCM vậy bác, cho em cái thông tin liên lạc nha. Có gì hỏi giá bác :D

maipc021
06-07-11, 08:54 AM
mình cũng là forwarder mới nè, mong làm wen với các bạn sale hãng tàu để hợp tác cũng như chia sẻ kinh nghiệm sale giúp em....
TRUC MAI (MS)
PRIME CARGO CO, LTD
72A TRAN QUOC TOAN, W8, DIST 3,HCMC
HP:0938.175.344
Yh:baby_girl02012000

hoahongbac
06-07-11, 09:41 AM
Bên mình là forwarder, rất mong được hợp tác với tất cả các bạn.

qn1101
06-07-11, 10:35 AM
mình làm bên Yang Ming HCM . mong muốn được làm quen tất cả các bạn , cellphone :0906357096

mike1905
06-07-11, 10:49 AM
bạn phụ trách tuyến nào vậy, cho sky nói chiện cho dễ đi

s2BabyCat
06-07-11, 11:40 AM
Làm nghề này cực lắm nhá:D

thanhtam1986bd
06-07-11, 01:04 PM
Mình cũng sales hãng tàu nè, có gì làm quen hợp tác với các bạn forwarder nhé :)
hi bạn, mình là sale ở công ty forwarder nè, mình mới làm được 1 tháng thôi, hy vọng hợp tác với bạn nhé!:D

Thanh Tâm
Cell: 0932-553-611

Hi các bạn, mình hiện đang làm sale cho công ty forwarder, mình mới làm thôi! Hy vọng được hợp tác với các bạn bên hãng tàu và forwarder khác:D:D:D
Vui lòng liên lạc mình qua địa chỉ này nhé:

Yahoo: lucky_girl656
Cell: 0932-553-611

Mình mới làm sales ở hãng tàu, ko biết tương lai ra sao. các bạn ai có kinh nghiệm chia sẻ dc ko? thanks a lot

Mà bạn làm sale ở hãng tàu nào vậy? hãng của bạn mạnh ở những tuyến nào? bạn cho mình địa chỉ để có gì liên lạc sẽ dễ hơn, mình làm sale bên forwarder, mong được làm quen bạn!!

lonloi14
08-07-11, 02:19 PM
Hi

Mình sale DAMCO, rất vui được làm quen với tất cả các bạn, có gì add skype mình nhé
HP: 0937-877-826
Mail: lap.diep@damco.com

PhanAnhMarina
14-07-11, 10:16 AM
Mình là đại lý của hãng tàu ở HCM. Rất mong đc hợp tác với các bác FWD.;)

harry_jasinvn
14-07-11, 10:58 AM
bạn này cũng là Harry ah, mình cũng thế. mình fwd có hợp đồng chuyên đi USA, bạn làm bên hãng tàu nào thế.nếu là NYK thì mình quen bên đó rất rất nhiều. my skype : harry_jasinvn , rat mong dc làm quen và hợp tác với tất cả các bạn.:)

traiotngot
18-07-11, 10:33 AM
mình cũng là sale mới nè. Đang bị áp lực về khách hàn quá trời, nản ghê hix
VIET STAR SHIPPING AGENCY., LTD
65 LE QUOC HUNG STR, WARD 12, DIST. 4
Tel: +84 8 3941 4628 Ext (102)/ Fax: +84 8 3941 4213
Email: bichphuong20052006@yahoo.com
cellphone: 0989086654

hongyen1127
18-07-11, 11:26 AM
chào bạ mình là sale bên dolphin logistics...tụi mình làm quen ha..có gì giúp đỡ lẫn nhau^^
skype mình là yennguyen1127...

scorpio
18-07-11, 11:54 AM
Mình cũng sale hãng tàu, mới vào làm, có gì các bạn và các anh chị giúp đỡ nha.
Mình làm bên hãng tàu KMTC, chuyên tuyến Hàn Quốc á
Nick skype của mình là: khoimisc
Mong được làm quen mọi người. Have a nice day! :)

john_dolphin
19-07-11, 11:21 AM
Mình là thành ,làm bên Dolphinseaair services. Bạn làm bên hãng tàu nào z?Bên mình mạnh nhất về hàng FCL to USA , Chennai (India) ,price tốt ,good services ... Nice to meet u ^^:)

----------o0o----------
Tks & Best regards
Mr.Thành (John_dolphin)
HP : 0903.01 7447
Mail : john@dolphinseaair.com

ricky
19-07-11, 11:29 AM
Mình la sale của GPC ben minh hien nay co nhieu dich vu de gioi thieu den cac FWD :

- Depot ( phuc vu cho hang tau va NVOCC )
- Ware House ( FWD va Khach hang truc tiep )
- Cont treo ( FWD va hang tau )
Vui long contact :

Thanks and Best Regards
Ricky-Nguyen Loc Thanh
Sales Manager
GENUINEPARTNER JSC
Phong 814, Lau 8, Toa nha Parkson Paragon (Khu do thi Phu My Hung)
03 Nguyen Luong Bang, P. Tan Phu, Q.7, Tp.HCM.
Ðien thoai: 84-8 54 16 05 22 - Fax: 84-8 54 16 05 23
Cell: 0918 509 783 - 0938 44 45 48
Email: Ricky@genuinepartner.com
www.genuinepartner.com or www.vneasyship.com.vn

dieucay
19-07-11, 11:41 AM
mình cũng mới vào nghề này. Vẫn còn non và xanh lắm, muốn giao lưu cùng các bạn
mình làm sales bên FWD
skyper :dieucayhp

kent87
19-07-11, 03:05 PM
Xin làm quen, mình cũng ở Hp này :D

dieucay
19-07-11, 04:06 PM
Xin làm quen, mình cũng ở Hp này :D

Bạn cho nick skyper để add nick giao lưu nha. :)

uyentt
19-07-11, 10:56 PM
Sao chỉ thấy các anh chị trong hcm mà ko thấy ở HN nhỉ? em mới làm sale forwarder ở Hà Nội, mong nhận được sự giúp đỡ!
Em tên Uyên
YM! iam_uyen
Em làm cho ANC services Co., Ltd.

kent87
20-07-11, 09:58 AM
Bạn cho nick skyper để add nick giao lưu nha. :)
Ok, của mình đây này:
Yh!:scorpions_black87
Mong làm quen với tất cả các bạn .

qn1101
20-07-11, 10:57 AM
cellphone :0906.357.096

tringhia_hd
24-07-11, 09:52 AM
Em cung moi lam sales đay , em o Ha Noi :), rat vui khi dc quen biet moi nguoi.
Y!M em là : tringhia_hd
Chuc moi nguoi mot ngay tot lanh !

kizumi_yoh
26-07-11, 03:43 PM
Chào các anh các chị, em làm sale ở hãng tàu POS, rất mong nhận được cơ hội làm việc cùng các anh, chị . Thân :)

scorpio
26-07-11, 04:23 PM
chào các anh các chị, em làm sale ở hãng tàu pos, rất mong nhận được cơ hội làm việc cùng các anh, chị . Thân :)
bẠn lÀm sale cỦa pos Ở sg hay hp vẬy???

kizumi_yoh
26-07-11, 07:07 PM
tớ làm sale của POS ở HCM! Nice to meet cậu :D

giang duong
26-07-11, 07:40 PM
tớ làm sale của POS ở HCM! Nice to meet cậu :D
tớ cũng mới bước vào nghề...ở sài gòn lun

Jessica_011288
27-07-11, 10:03 AM
Chào mọi người,

Mình là sale bên Vanguard, Rất mong được làm quen với mọi người. ai có hầng LCL contact với mình nha. Mình sẽ ofer giá tốt nhất.

Yahoo: giacmotinhtu112@yahoo.com
Cellphone: 01647 154 179

TONYNG89
02-08-11, 02:55 PM
Chào mọi người, mình vừa mới ra trường với mong muốn "nhỏ nhoi" là vào sales hãng tàu nhưng tìm thông tin của những hãng tàu này thật ko hề đơn giản tí nào? Ý mình muốn nói đến các bước tuyển dụng ở hãng tàu, chẳng hạn như WANHAI, EVERGREEN,..Khi được tuyển dụng rồi thì mình có thể chọn sales hàng xuất hay nhập, khu vực hay xếp phân cho mình????? Tháng đầu tiên như thế nào ạ, tức là có áp target ngay hay để cho mình học việc...Mong những anh chị tiền bối có thể bỏ ra vài phút mà reply cho hậu bối qua mail: minhluan79@yahoo.com.vn! Cám ơn mọi người rất nhiều.

PhanAnhMarina
02-08-11, 04:07 PM
không biết những line khác ra sao chớ bên line mình tuyển nhân viên mới thì boss sẽ sắp xếp công việc cho mình, thử việc 2-3 tháng, có thưởng có phạt.

qn1101
02-08-11, 04:12 PM
Sales hãng tàu cực quá, làm sales ngân hàng có vẻ kiếm dc kha khá

PhanAnhMarina
02-08-11, 04:14 PM
Sales hãng tàu cực quá, làm sales ngân hàng có vẻ kiếm dc kha khá

vào đc làm sales ngân hàng đã là 1 vấn đề rồi bạn ơi.

taminhchau138
05-08-11, 01:28 PM
Mình là đại lý của hãng tàu ở HCM. Rất mong đc hợp tác với các bác FWD.;)
chào bạn mình có add skype của bạn mong chỉ dẫn mấy vấn đề chưa hiểu đó
+

www.d2dexpress.vn
07-08-11, 04:27 PM
Chào các bác, mình vẫn rất thick tìm hiểu công việc sales bên hãng tàu biết đâu sau này có lúc cần nhỉ, hiện thì mình đang làm sales cho chuyển phát nhanh. Mong các bác hỗ ttrợ,

Jackie.hp
10-08-11, 08:47 AM
Mình cũng là sale đang học việc ở line. Rất mong kết bạn làm quen để học hỏi từ các bậc tiền bối:D. sky của mình là jackie.pham1011

thuongkop
08-09-11, 09:15 PM
có ai làm sale của airlines ko ? ko bên làm sale bên airlines vất vả ko nhỉ ?

vSC Shipping
08-09-11, 10:26 PM
Mình cũng là Forwarder nè, hàng cũng thường xuyên lắm, nếu các bác có giá tốt đi Châu Á, Mỹ thì gửi cho mình nhé

phuonganh8289
12-09-11, 03:28 PM
Mình là Airfreight Sale bên DACO Logistics ( Kiêm luôn Sea cũng được ). Công việc này công nhận không dễ chút nào. Nhất là cần có mối quan hệ rộng.

Le Que Phuong ( Michelle )
Airfreight sales executive
DACO Logistics
________ Forward commitments__________________________
Add.: Viconship Saigon Building
Floor 6, No. 6-8 Doan Van Bo St., Dist. 4, Ho Chi Minh City, Vietnam
Tel.: 84-8-6261 9650 Ext. 132
Fax: 84-8-6261 9653
Mobile: 84 - 908200179
E-mail: phuong.le@dacologistics.com
Website: www.dacologistics.com

kidspy099
21-09-11, 02:22 PM
Mình làm sale bên VINATRANS, mong được giao lưu với các tiền bối. Mình làm cũng được 1 tháng mà thấy nghề này sao tốn time quá. Thấy phí time kinh khủng, vì mình là người mới ra trường, học kiến thức được bao nhiêu thì đến lúc ra làm thì không dùng được, vì kiến thức trong trường mình học quá chung. Còn việc sale thì mình gửi mail gọi điện thoại mà khó quá. Làm sao mình gặp được người có chuyên trách để học tập.
Mình cũng có vài điều cần hỏi là để làm được sale thì mình cần phải có những gì (ngoại trừ mấy đức tính cần cù siêng năng, chai lỳ :d)
Ai biết có thể list ra danh sách một cách chi tiết cho mình được không.Vì trên diễn đàn mình đọc thấy ai cũng hỏi như vậy mà vẫn chưa có ai list ra danh sách chi tiết và đầy đủ cả. Các bạn có thể giúp mình được không.

Mr Trần Minh Tuấn
VINATRANS – Phòng Logistics – Triển Lãm
406 đường Nguyễn Tất Thành, quận 4, Tp.Hồ Chí Minh, Việt Nam
Email: tuan-tm@vinatrans.com.vn
Skype, Gmail: minhtuantk099
Tel: +848 3941 4919 (Ext: 804)
Mobile: 0909 402 899
Website: www.vinatrans.com

wtop
21-09-11, 02:54 PM
anh em mới vào nghề thì phải chịu khó tìm hiểu thôi! công ty mình không có ai hướng dẫn mà chỉ có học mấy anh em làm sale ngành khác người ta chia sẻ kinh nghiệm! bạn làm từ từ rồi rút ra kinh nghiệm cho bản thân! lúc đầu k có khách thì cũng hơi nản nhưng phải kiên trì!

Good luck to U!

huybilly
21-09-11, 03:33 PM
Mình cũng mới làm sale cho hãng tàu, rất mong được chia sẻ kinh nghiệm cùng các anh chị và các bạn, Rất hân hạnh được hợp tác cùng các bạn Forwarder
--------------------------
MARINA LOGISTICS & AGENCIES CO., LTD - HANOI OFFICE
As General Agent for MARIANA EXPRESS LINES TPE LTD
Add: 5th fl., 45 Trieu Viet Vuong st., Hai Ba Trung dist., Hanoi
Mail: huylx@marina-logistics.com
Cell phone: 0903.247 412

kidspy099
21-09-11, 03:58 PM
Kiên trì nhưng phải học những cái gì. Chứ ngồi không đó mà chờ sung thì cũng được gọi kiên trì phải không. hjhj.
Nói chung là có ai đó hảo tâm chỉ ra được những cái để có thể làm sale được cho ngành này thì chia sẻ.

tinw89
22-09-11, 04:28 PM
uh mình thấy làm sale thì cần phải biết kiên trì, bản lĩnh và có nghiệp vụ vững nè :)

ngocminheco
04-10-11, 09:32 AM
hi all,
mình cũng nghề Sale nè, có gì liên lạc nha :)

bùi ngọc minh (0908084964)
YUSEN LOGISTICS (VIETNAM) CO.,LTD
SAIGON RIVERSIDE OFFICE BUILDING, R.705~708
2A-4A TON DUC THANG, DISTRICT 1, HOCHIMINH CITY
Tel: 083 5218495 Ext: 504

Jessica_011288
04-10-11, 10:42 AM
Hic mình làm sale mới được mấy tháng mà thấy áp lực ghê gớm. Nhiều khi muốn bỏ cho xong nhưng mình lại thích những việc năng động thời gian thoáng như thế này. Nên cố gắng 1 time nữa xem sao. Bạn nào làm FWD ở HCM và có hàng LCL thì ủng hộ mình với nhé.

tamxinhdep
10-10-11, 11:09 AM
mình làm bên Yang Ming HCM . mong muốn được làm quen tất cả các bạn , cellphone :0906357096

Dear Qn1101!
Có thể cho em hỏi quy trình làm chứng từ hàng xuất nhập khẩu của hãng tàu như thế nào được không ạ?? Em tìm hiểu các thông tin trên mạng cũng như trên các diễn đàn thì đầu nhận được quy trình làm chứng từ của các công ty giao nhận ... chứ không có ở góc độ là hãng tàu. Rất mong được sự chỉ giáo của mọi người.

thanhtam1986bd
10-10-11, 12:30 PM
Làm sales fwd những ngày đầu tiên đối với mình thật kinh khủng!! chỉ trong 2 tháng thử việc mà mình sút 3 kgs, tóc rụng, đi làm lúc nào cũng trong tâm trạng căng thẳng, mặc dù cty ko gây áp lực nhìu cho nv mới nhưng tự bản thân thì lun cảm thấy mình thật vô dụng, haizzzzzzzzzz:(
Tuy nhiên vượt qua time đầu thì mọi thứ lại tốt dần lên, ít nhất là quen với stress và công việc. Việc còn lại là tìm kiếm KH thoy^^
Riêng việc tìm kiếm kh thì cũng có nhìu cách lắm, riêng mình thì hay lên mạng search và gọi điện, kh nào tiềm năng thì note để care lần sau, và cố gắng xin cuộc hẹn gặp, nếu họ bận wa thì xin lỗi và hẹn khi khác, quan trọng là mình phải lên lịch care thường xuyên và phải thật lòng nữa!
Ngoài ra thì tích cực giao lưu với mấy bạn fwd khác và các line để hỗ trợ lẫn nhau trong cv, mình đánh giá kênh này rất tốt vì ngoài việc đc chia sẻ kinh nghiệm ra thì các bạn lun ủng hộ lẫn nhau khi cần xin giá tốt !
Từ khi làm sales, mình tích cực tham gia các tổ chức, hội thảo nhìu hơn để mở rộng mối quan hệ, học tập và đặc biệt là tăng vốn sống cho bản thân, điều này là rất cần thiết để mình cảm thấy tự tin hơn trong giao tiếp nữa đấy^^
Mặc dù hiện tại mình chưa có hàng nhìu nhưng mình tin rằng sự kiên trì + care KH thường xuyên( dù ko đi wa mình đi nữa) + tạo mqh tốt thì thành công sẽ đến với mình trong time ko xa :D:D
Đó là những kinh nghiệm mình muốn chia sẻ cùng các bạn, còn các bạn khác thì sao nhỉ?? các bạn có cách nào hay để có KH ko??:D

nguyentrinh007
24-10-11, 10:53 AM
Chào các ban!

Mình tên Trinh, sale forwarder công ty Gateway Logistics, đại lý hãng tàu chuyên các tuyến Châu Á, châu Âu với nhiều đại lý bên nước ngoài........Với giá tốt nhất dành cho các bạn

yahoo; nguyentrinh007
H/P: 0933 927 904

Mình cũng là Forwarder nè, hàng cũng thường xuyên lắm, nếu các bác có giá tốt đi Châu Á, Mỹ thì gửi cho mình nhé

Ban cho mình mail và contact của bạn đi, minh gửi cho bạn bảng báo giá bên mính cho nè, bảo đảm hài lòng ^^

henrychen
24-10-11, 12:53 PM
Làm sales fwd những ngày đầu tiên đối với mình thật kinh khủng!! chỉ trong 2 tháng thử việc mà mình sút 3 kgs, tóc rụng, đi làm lúc nào cũng trong tâm trạng căng thẳng, mặc dù cty ko gây áp lực nhìu cho nv mới nhưng tự bản thân thì lun cảm thấy mình thật vô dụng, haizzzzzzzzzz:(
Tuy nhiên vượt qua time đầu thì mọi thứ lại tốt dần lên, ít nhất là quen với stress và công việc. Việc còn lại là tìm kiếm KH thoy^^
Riêng việc tìm kiếm kh thì cũng có nhìu cách lắm, riêng mình thì hay lên mạng search và gọi điện, kh nào tiềm năng thì note để care lần sau, và cố gắng xin cuộc hẹn gặp, nếu họ bận wa thì xin lỗi và hẹn khi khác, quan trọng là mình phải lên lịch care thường xuyên và phải thật lòng nữa!
Ngoài ra thì tích cực giao lưu với mấy bạn fwd khác và các line để hỗ trợ lẫn nhau trong cv, mình đánh giá kênh này rất tốt vì ngoài việc đc chia sẻ kinh nghiệm ra thì các bạn lun ủng hộ lẫn nhau khi cần xin giá tốt !
Từ khi làm sales, mình tích cực tham gia các tổ chức, hội thảo nhìu hơn để mở rộng mối quan hệ, học tập và đặc biệt là tăng vốn sống cho bản thân, điều này là rất cần thiết để mình cảm thấy tự tin hơn trong giao tiếp nữa đấy^^
Mặc dù hiện tại mình chưa có hàng nhìu nhưng mình tin rằng sự kiên trì + care KH thường xuyên( dù ko đi wa mình đi nữa) + tạo mqh tốt thì thành công sẽ đến với mình trong time ko xa :D:D
Đó là những kinh nghiệm mình muốn chia sẻ cùng các bạn, còn các bạn khác thì sao nhỉ?? các bạn có cách nào hay để có KH ko??:D

Mình thích cách giải thích và trình bày của bạn này... Quả thật sales đôi khi áp lực rất nhiều, nhưng lại ít với người mới bắt đầu. Mình cũng thế dù không ai bắt mình phải đạt chỉ tiêu, nhưng đã có công việc, có lương thì phải cố gắng làm ko chỉ vì doanh số cho cty mà còn vì tương lai của mỗi cá nhân sales nữa.
Mình bên pandalog, chuyên về mảng LCL... Mong được offline với mọi người!

nguyenhao
28-10-11, 11:27 AM
hi các bạn.
Mình cũng là sinh viên mới ra trường thôi, công việc đầu tiên của mình cũng là sale.
Thời gian đầu mình cảm thấy chán vô cùng. Hiện tại mình đã chuyển sang công ty mới Minh Khuê logistics cũng công việc sale luôn. Nơi này mình thấy thoải mái hơn hy vọng sẽ đc nhiều KH hơn. MOng làm quen với các bạn để hỗ trợ nhau trong công việc này

wtop
28-10-11, 04:40 PM
Bỏ sale vận chuyển rồi àh NguyenHao?

nhan_forwarder
29-10-11, 09:13 AM
Hi everybody!
Mình cũng là một nhân vật mới trong ngành sales FWD, mình nhận thấy ngành này ko dễ chút nào (có thể gọi là chua chát nữa) dành cho những người mới vào nghề, những người thực sự thành công trong ngành này thì đầu tiên họ phải có cái "duyên" để tồn tại và sau khoản >10 year nếu còn trụ vững tức là họ đã thành công. Như vậy câu hỏi đặt ra là làm sao có thể tồn tại được trong thời gian đầu ở môi trường khắc nghiệt này? Đó là nhờ vào sự "khôn ngoan" của mỗi người, hãy tạo dựng tốt mối quan hệ với những người đi trước để học hỏi kinh nghiệm của họ (và có thể là "nhờ" để họ tồn tại). Còn việc sales bằng phone thì có lẽ như mò "mò kim đáy bể" tại vì người ta làm việc lúc nào cũng có "rơ" ăn chia với nhau hết rồi.Bản thân mình cũng chua biết có cách nào thật hoàn hảo nữa.Nhưng luôn hãy nhớ 1 câu: "No buiness is a success from the beginning. Let's more attempt ".
The best regards

Yahoo: dangbao.nhan

nguyenhao
29-10-11, 09:21 AM
Chào bac Wtop
vẫn làm vận tải nhưng khi KH yêu cầu thì làm thôi.
Chuyển qua nơi mới rồi.

maihuong_yoyo
29-10-11, 03:40 PM
chào các anh chị, làm sale cực lắm ạ :), em năm nay ra trường rồi :), mong được gia lưu với các anh chị :)

Selena JWalkerz
01-11-11, 08:30 AM
hi minh la selena ben Panda, rat vui lam wen voi cac ban. Skype cua minh: selenadolly89^^

nhan.bic
03-11-11, 03:50 PM
Lúc trước mình đã một thời gian sales hãng tàu. Phải nói là rất cực và áp lực rất cao.
Hiện tại mình đã nghĩ và đổi sang sales Bảo hiểm phi nhân thọ.
Theo nhận định các bạn đã chọn nghề Sales nói chung là Ngành Kinh doanh thì dù ở vị trí nào Nhân viên, Trưởng Phòng hay Giám đốc thì áp lực doanh số sẽ là điều bạn thấy trước mắt. Để có doanh số thì bạn phải tìm khách hàng. Mà để có khách hàng thì bạn phải có mối quan hệ. Và mối quan hệ thì tùy vào năng lực của bạn.........
Năng lực thì tùy thuộc vào các yếu tố như:
- Có kiến thức chuyên môn vững: để tiếp cận, giải thích, hỗ trợ, và "chài" hàng. Ngoài kiến thức bán hàng nói chung, còn cần kiến thức cơ bản về hàng hải (như lịch tàu (http://vietforward.com/autolink.php?id=1&forumid=271&script=showthread), giá cước, tình hình thị trường, cảng xếp dỡ...)
- Có kiến thức chung rộng: khi tiếp xúc khách hàng, ngoài trao đổi về công việc, thời gian chủ yếu lại bàn về vấn đề chính trị, xã hội,...
- Kỹ năng giao tiếp: người bán hàng cần phải truyền đạt và cảm nhận được thông tin khi liên lạc, tiếp xúc với khách hàng
- Có hệ thống quan hệ tốt: đây là điều mấu chốt, bởi theo sách vở nói, nếu mọi thứ bình thường, thì người ta thích làm ăn với người quen và người yêu thích.

Skyper: nhan.tran2110

Chúc các bạn may mắn! Và có dịp nào mình lại hợp tác cùng các bạn.

lvtruongkd
03-12-11, 11:01 AM
Nhà mình có ai làm bên Evergreen k nhi? cho mình xin ý kiến về công việc sales&marketing ở Evergreen shipping agent Hcm và khi phỏng vấn như thế nào ạ???

lamtruongco
23-03-12, 02:06 PM
Minh muon giao luu va ket ban cung cac ban
nick skype: lamtruongco

Dear các bạn!

Bên mình có dịch vụ xin các giấy phép nhập khẩu nhanh.

Thủ tục hải quan hàng (air, sea , express,....)

Book cước vận tải chuyên nghiệp , nhanh chóng làm hài lòng khách hàng !

Các bạn xem nếu thấy được cứ alo em nha.

------------------------------------------------------------------

Lam Truong Trading & Service Company Limeted
5Floor, 26 Dinh Bo Linh, 24 Ward – Binh Thanh Dist – HCMC
Tel: +84.8.62819695 Fax: +84.8.62819695
Mobile: +84.917 960 960
Nick skype: lamtruongco

qn1101
23-03-12, 10:32 PM
Chủ xị topic đã quay lại sau 7 tháng làm sales bên hãng tàu..... Anh em nào có hàng xuất bên châu Á nhớ gọi tổng đài 0906.357.096 nhé

Tam Lay
26-03-12, 11:33 AM
Chị Tâm oi, em cũng là Tâm ah :D. Em vừa vào làm cho cong ty Freight Forwarder, APEX Shipping ah chị. Em mới vào làm 2 tuần thôi, em làm bên sale nên áp lực quá, chắc là chuẩn bi sụt kg, rung tóc như chị nói rồi :D. Nghe chọ nói có mấy diễn đàn, tổ chức, hội thảo gì đó để mở rông quan hệ với nâng cao kỹ năng giao tiếp (2 thứ quan trọng mah em đang thiếu hic). Chị có thể cho em biết cách tham gia ko chi? Với chị có kinh nghiệm gì ko, truyền đạt em với, em đang lo qua :((. Cảm ơn chị nhìu nha. Chắc là bây h chị đã là 1 sale giỏi rùi ^^

phunganhhuy
26-03-12, 02:40 PM
Chị Tâm oi, em cũng là Tâm ah :D. Em vừa vào làm cho cong ty Freight Forwarder, APEX Shipping ah chị. Em mới vào làm 2 tuần thôi, em làm bên sale nên áp lực quá, chắc là chuẩn bi sụt kg, rung tóc như chị nói rồi :D. Nghe chọ nói có mấy diễn đàn, tổ chức, hội thảo gì đó để mở rông quan hệ với nâng cao kỹ năng giao tiếp (2 thứ quan trọng mah em đang thiếu hic). Chị có thể cho em biết cách tham gia ko chi? Với chị có kinh nghiệm gì ko, truyền đạt em với, em đang lo qua :((. Cảm ơn chị nhìu nha. Chắc là bây h chị đã là 1 sale giỏi rùi ^^
bạn có skype hông? mình cũng là sale mới, cũng thấy khó khăn quá :(

chào các anh chị,
em là sale mới vô nghề (tuy không phải sale bên cước tàu, bên em sale cont kho, cont văn phòng, ...) mà cũng thấy áp lực quá :(
hy vọng được hợp tác nhiều với các anh chị
skype của em: ckd-anhhuy-pkd
nếu có thời gian ghé thăm web của em ạ: www.daihungcontainer.co.cc
hy vọng được làm quen với các anh chị ạ.

PILUIH
26-03-12, 03:34 PM
Quẳng cáo, a e nào có hàng thì hỗ trợ nhau nè: :D:D:D:D:D:D:D:D:D

http://vietship.vn/showthread.php?p=85182#post85182
Carrier PIL Good Service import/export from/to Quy nhon: IntraAsia, Australia/New Zealand, China,India, South East Asia, Red Sea, Black Sea,Gulk, Africa, EU, US, CA,USWC... www.pilship.com (http://www.pilship.com/); PIL have own feeder (ACL), so our cutommers, don't worry about space issue..... Skype dangtrungchinh / 0935254255

Nguyễn Trần Tâm
26-03-12, 04:05 PM
Xin chào cả nhà !
Hiện tại em đang là sinh viên năm cuối khoa quản trị kinh doanh. Còn khoảng 2 tháng nữa là em ra trường hiện tại em muốn định hướng mình đi làm bên mảng logistics cụ thể hiện tại là làm nhân viên sale cước tàu biển. Em mong muốn mọi người có thể chia sẽ chút it kinh nghiệm về định hướng của em .
Nếu có công ty nào chịu nhận em vào thử việc em chấp nhận làm không lương 3 tháng. ( Chỉ mong nhận được hoa hồng nêu em sale được )
Em quê nghệ an và rất muốn nhận ai đó làm sư phụ để em đi theo học hỏi kinh nghiệm.
Bản thân em rất mong muốn được được gia nhập vào ngành Logistics

Cuối cùng chân thành cảm ơn mọi người đã đọc bài viết của em. Rất mong nhận được comment của cả nhà.
Trân trọng.

Về bằng cấp : B tiếng anh
B tin học văn phòng
Chửng chỉ nghiệp vụ quản trị kinh doanh quốc tê ( trường kinh tê TP HCM)

Xin chào cả nhà !
Hiện tại em đang là sinh viên năm cuối khoa quản trị kinh doanh. Còn khoảng 2 tháng nữa là em ra trường hiện tại em muốn định hướng mình đi làm bên mảng logistics cụ thể hiện tại là làm nhân viên sale cước tàu biển. Em mong muốn mọi người có thể chia sẽ chút it kinh nghiệm về định hướng của em .
Nếu có công ty nào chịu nhận em vào thử việc em chấp nhận làm không lương 3 tháng. ( Chỉ mong nhận được hoa hồng nêu em sale được )
Em quê nghệ an và rất muốn nhận ai đó làm sư phụ để em đi theo học hỏi kinh nghiệm.
Bản thân em rất mong muốn được được gia nhập vào ngành Logistics

Cuối cùng chân thành cảm ơn mọi người đã đọc bài viết của em. Rất mong nhận được comment của cả nhà.
Trân trọng.

Về bằng cấp : B tiếng anh
B tin học văn phòng
Chửng chỉ nghiệp vụ quản trị kinh doanh quốc tê ( trường kinh tê TP HCM)

linhphan89
10-04-12, 04:06 PM
Mình cũng là sale mới. Công ty của mình là Công ty Vận tải quốc tế ITI ( Tòa nhà Ree Tower - 9 đường Đoàn Văn Bơ, Quận 4 )
Có gì mọi người ủng hộ và giúp đỡ mình nha.
Xin vui lòng liên hệ với mình qua mail : linhphan89@gmail.com or số đt 0902426807
Xin cảm ơn rất nhiều.

GiantCai
21-04-12, 11:03 AM
Chinatrans International Limited
Tel: (86)-(755)-82136237
Fax:(86)-(755)-82138747
Cell phone:(86)-15017541275
Website : www.cntrans.cn (http://www.cntrans.cn/)
MSN:giantpanda2010@hotmail.com

Nguyễn Trần Tâm
21-04-12, 09:54 PM
Em up bài mong tìm kiếm sư phụ chỉ giáo vậy mà thành cái topic quy tụ các anh em mới ra nghề, với quảng cáo là chính... :D

Loan Nguyen
06-05-12, 09:36 PM
Minh lam Sales ben cty FWD
Mong lam quen voi cac ban ben FWS & Line de chia se kinh nghiem va hop tac trong cong viec

RyAn.ial
11-06-12, 10:54 AM
Mình sales bên InterAsia Line..
.
Rất mong được làm quen với tất cả các bạn.
.
Có j liên hệ dưới sign trò chuyện trao đổi cùng nhau hợp tác nhé : )
.

tonghoang
02-07-12, 04:43 PM
Đúng rồi, bạn nên cho skype để mọi người tiện trao đổi.

huyduchch610
02-07-12, 04:53 PM
Dear all,
Mình là sales công ty Logistics. Rất mong được làm quen và có cơ hội hợp tác cũng như chia sẻ kinh nghiệm với tất cả các ace trên vietship.
Thân.

khachungftu
08-08-12, 09:46 AM
Hi, mình cũng là sale mới vào nghề.
Mình làm agency cho một số hãng tàu nhập và xuất tại qui nhơn.
Anh em nào có hàng nhập hay xuất về qui nhơn thì cứ contact mình nhé!

Khắc Hưng

Hanjin, ACL, SSL Qui Nhơn agcency
Phone: 0946336579

duvu007
17-08-12, 11:53 AM
Hi
Em cũng mới tập tành làm sales chính xác là được...4 ngày. Thời gian trước đây em chỉ được giao nhiệm vụ đi lấy B/L, Ngân hàng, hãng tàu,... thế thôi. Nên được sếp cho làm thử sales em rất phấn khích, nhưng anh chị ơi, vấn đề của em là rất khó mở miệng gọi điện thoại trôi chảy mà nói chuyện với khách được. Anh chị chia sẻ giúp em kinh nghiệm để vượt qua cái tâm lý bị động này với ạ :confused:

balosaigon08
18-08-12, 10:54 AM
call Mr Hạnh 0906433426

why
18-08-12, 11:03 AM
mình cũng mới thử sale nhưng nghe khó wa ấy.mình làm vận tải cont đường bộ khu vực phía Bắc.bác nào quan tâm thì lien hệ skype: huyentrinhvv nhé

thuannguyen.ifb
20-08-12, 09:44 AM
Mình là Thuận FWD bên IFB VietNam rất mong được hợp tác với các bạn.
Hiện tại bên mình có những tuyễn xuất Châu Âu giá rất tốt. (Đặc biệt tuyến Hamburg, Rotterdam)
Rất mong anh em Support

Thanks & Regards,
Nguyen Duc Thuan ( Tommy).
================================================== =
CHI NHANH IFB VIETNAM CO., LTD.
Address: 30 Nguyen Du, Hai Ba Trung Dist, Hanoi, Viet Nam
Tel : (84).4.9433795 (4lines)
Fax : (84).4.9433794
HP : 098.4422.634
E-mail : tommy-hanvn@ifbgroup.net.vn
Website: www.ifbgroup.net

johntran
05-09-12, 04:40 PM
Chào các Anh Chị,

Em cũng làm sales mới, rất mong các anh chị chia sẽ kinh nghiệm & hợp tác làm việc.

ASAP Int'l LTD là FWD la Master consol cac tuyen CHINA, JAPAN, MALAYSIA, SIN, HONG KONG, INDO, AUSTRALIA...

Rất mong hợp tác với các anh chị.
Khi nào có hàng or giá cả thì liên hệ với em nhé.

John Tran (Mr.)
Mobile: +84 938 81 69 68
E-mail : sales5sgn@asapfreight.vn / expsgn@asapfreight.vn
ASAP INTERNATIONAL CO., LTD. – HOCHIMINH CITY BRANCH
Office: Room 204, 2nd FL. , 607 – 609 Nguyen Kiem St.,
Phu Nhuan Dist., Hochiminh City, Vietnam.
Tel: 848-38423228 ( Ext: 108)/ Fax: 848-38423224
Website: http://www.asapfreight.vn

trongbuichi
05-09-12, 05:01 PM
Mình đang làm sales. Chuyên làm hàng đi Mỹ, giá cước rất tốt. bạn nào có hàng thì contact minh nha.

Name: Mr. Trong
Phone: 0934.948.112

...............................

ORIENT EXPRESS CONTAINER CO.,LTD

C/O HAI THAC CO.,LTD

Add: 11F 60 Nguyen Dinh Chieu Str, 1st Dist, HCMC

ngocthanhbmt
06-09-12, 08:26 AM
Chào các bác!
MÌnh bên T.H.I Group bên mình chuyên tuyến Mỹ và Canada ( LCL & FCL )
Ai có nhu cầu xin liên hệ với mình.

Tommy Nguyen/ Nguyen Ngoc Thanh
Sales Executive
T.H.I. GROUP LTD., Vietnam Office
Add: Floor 7 , No 09 Dinh Tien Hoang st., Dakao ward, Dist 1, HCMC
Tel: (84.8) 39102506 - Ext: 122
Fax: (84.8) 39102507
TEL: 0973 333 421
Email: tommynguyen@thi-group.com
Please visit us at: www.thi-group.com

thanhtam1107
06-09-12, 08:32 AM
Chào cả nhà,

Em là sales mới bên Logistics, rất mong được sự giúp đỡ của anh chị chia sẻ kinh nghiệm trong ngành ạ.

Hy vọng được hợp tác cùng các anh chị.

====================================
Thanks and Best Regards,
EMMY_ PHAN THI THANH TAM
(Business Dept.)
H/P: 0906 05 1107
E-mail: Emmy_phan@hcm.olc-group.com
Yahoo: thanhtam110788
================================================== =======
ORIENTAL LOGISTICS AND DISTRIBUTION CO., LTD
As agent for ORIENTAL LOGISTICS GROUP
Add: Dong Tay TCI Tower, 8th FI, 27 Dinh Bo Linh Street, Ward 24, Binh Thanh District, Ho Chi Minh City, Vietnam
Tel : +84-8-62853868/69/70/71/72/73
Fax :+84-8-62853866/67 Website:http://www.olc-group.com
Offices: Keelung / Taichung / Kaoshiung / HongKong / Shenzhen / Foshan / Shunde / Jiangmen / Santou / Guangzhou / Zhuhai / Zhongshan / Fuzhou / Xiamen / Ningbo / Shanghai / Qingdao / Tianjin / Dalian / Hochiminh / Haiphong / Jakarta / Cambodia / Newyork.
================================================== ================================================== ================================================== =============
All transactions are subject to the company's standard Trading Conditions (copies available on request from the company) and which, in certain cases, exclude or limit the Company's liability and include certain indemnities benefiting the Company.

phuong_maylanhabc
06-09-12, 10:03 AM
Máy lạnh giá rẻ (www,maylanhabc.com.vn) Điện lạnh ABC 0977160246

Warren Ngo
07-09-12, 10:50 PM
SITC LOGS HIGHT REFUND WEEKLY CONSOL LCL FROM HCM - JAPAN

- HCM to (TOKYO, OSAKA, KOBE, YOKOHAMA )

- HCM to NAGOYA.

Giá consol tốt nhất HCM - Japan. Anh chị em ủng hộ nhé.
Cảm ơn rất nhiều

Mr. Warren ( Thế Toàn)
Mobile: +84-932 771 181
Yahoo: ngothetoan0707@yahoo.com
Email: log.sales.hcm@sitc.vn
----------------------------------------
http://mail.sitc.vn/WorldClient.dll?Session=QMYEPST&View=Attachment&Number=74&CID=image003.jpg@01CD8D0E.032705C0Vietnam Co.,ltd
Ho Chi Minh Branch - Logistics Department
Add: M Floor, HMC Tower, 193 Dinh Tien Hoang St., Dist 1, HCMC, VN
Tel: +84-8-54047415 (Ext.:139) Fax: +84-8-54047420

hungmai.ael
08-09-12, 04:53 PM
Hi all member
mình là sales bên hãng tàu AEL Việt Nam mạnh tuyến đi
- HONGKONG
- HUANGPU
- NINGBO
- SHANGHAI
- TIANJIN
- QINGDAO
- BUSAN
- INCHON

Rất vui khi được làm quen và hợp tác với các Member!

Có Member nào cần giá thì liên hệ theo thông tin dưới nhé!
Best Regards,
Mr Hung
AEL VIETNAM JSC
Vinaplast Building
3rd floor, 39A Ngo Quyen Str., Hoan Kiem Dist., Hanoi
Tel: (84-4) 22206456 - ext 128 Fax: (84-4) 22206336
Cell phone: +84 949326567
E-mail: sale4@aeline.com.vn
Website: http://aeline.com.vn

maile88
15-10-12, 11:32 AM
Hi các anh/chị
em là Mai, sale mới công ty VietHoa Group
Các loại hình dịch vụ của Việt Hoa Group bao gồm:
-Book cước tàu với giá tốt nhất,
-Thủ tục chứng từ, kê khai hải quan, xin giấy phép nhanh chóng,
-Vận chuyển nội địa, kéo container trong nội thành Việt Nam.
-Dịch vụ chuyển phát nhanh hàng mẫu, chứng từ …
mong được làm quen và hợp tác với các anh/ chị

Xuân Mai (Ms.)
yahoo:marble2905
Email : salesthree@viethoaholdingcorp.com (salesmanager@viethoaholdingcorp.com)
Mobile: 84- 0934 909 426
Tel : (84-8) 6281 0240 (Ext : 115 ) - Fax : (84-8) 6281 0239

VIET HOA GROUP (VIETNAM)
VIET HOA Holding Corp.
60, 17 Street, Zone 5, An Phu Ward, District 2, Ho Chi Minh City, Viet Nam
Email : General@viethoaholdingcorp.com (general@viethoaholdingcorp.com) Website : www.viethoagroup.com (http://www.viethoagroup.com/)

hphuongthao
23-10-12, 10:17 PM
mình cũng làm bên hãng tàu , rất mong được làm việc cùng mọi người. Skype : jennypoca. Cell : 093.252.7289. Cty mình chyên các tuyến HCM- Cửa Lò- HP

tungdkt40
25-10-12, 04:40 PM
Mình là sale hãng tàu China Shipping Line ( Hai Phong Branch )
Vui lòng liên hệ Mr Tùng: 0906.999.581

Nhinhsmile
02-02-13, 09:36 AM
Mình cũng mới làm sale cho Hãng tàu Megawayshipping, Head Office Korea, văn phòng mình ở Hà Nôi. Mọi người pm nhé
Phone: 0936325890
Mail: Nhinhnguyenvn@gmail.com

chiecla888
02-02-13, 12:54 PM
takavietnam.com.vn đồ gia dụng
sản phẩm của bạn tốt đó
chiecla888 chúc cả nhà ngày mới nhé , sắp tết rồi bên mình cũng đang khuyến mại lớn , ace www.vietship.vn ghé thăm nhé
Bắt đầu từ comment ngày : 02-02-2013 , lúc 01:57:42 ghé thăm website takavietnam.com.vn sẽ được nhiều ưu đãi nhất
Chắc chắn sự kiệnlà sự tìm hiểu của các ace đến sản phẩm của bên mình

interprotrans
04-02-13, 02:31 PM
em đang muốn tìm việc làm Sales bán thời gian, ai có job thì cho em làm với nhé.

chaulan
25-03-13, 08:56 AM
Hi mọi người, mình bên FWD, mong được kết bạn với các sales hãng tàu và FWD khác ^^

linhnguyen08km
31-05-13, 10:28 AM
mình là Linh bên Sài Gòn Chấn Phát
Mình cũng mới làm bên sale hãng tàu TUYẾN HCM- HẢI PHÒNG VÀ NGƯỢC LẠI và bán Container, ờ moóc
Vận chuyển đường bộ
SDT:0908 932 138
ai có nhu cầu thì liên hệ nha
ak. cho monhf hỏi có ai có tuyến vận chuyển đường biểntừ HCM- Nghệ AN
HCM- HÀ TÌnh ko?
Báo mình với. minhhf đang cần
:)

Clover Nguyen
10-06-13, 09:31 AM
Xin chào cả nhà.Mình cũng chân ướt chân ráo bước vào bước vào nghề sale forwarder này, kinh nghiệm còn thiếu sót nhiều quá. Mong được làm quen và học hỏi từ mọi người nhé :))

gmail: phuongkieunguyen@gmail.com
phone:0908724396

tunglq.hph.ddm
27-06-13, 08:53 AM
Xìn chào cả nhà.
Mình là Tùng,mình cũng là mem mới bên DONG DO container liner.Mình làm ở bộ phận Log & OPS nhưng cover cả mảng sales nữa.Line bên mình chạy Bắc - Nam, các bạn nào có hàng thì LH mình, sẽ có giá tốt,cạnh tranh nhé

Le Quoc Tung
LOG & OPS Staff

Mobie : 0166.794.7542

alexdo
28-06-13, 10:18 AM
AMASIS SHIPPING LINE Đang có service đi các tuyến :

PORT KLANG/ SINGAPORE/ NHAVASHEVA/ CHENNAI/ BANGKOK/ LAEMCHABANG/ YANGON/ KARACHI/ CHITTAGONG/ COLOMBO/ HANGHAI/ QINGDAO/ JAKARTA/ SURABAYA/ SEMARANG/ BELAWAN/ MALES/ HKG/ North MANILA..

YM & Skype : do_chinh10
email:docongchinhvn@gmail.com
Viber: 0919 18 8282

phucktb48
05-07-13, 03:02 PM
Em cũng mới vào nghề sales. Có gì anh em mình hợp tác nhé.Sdt em là 0915318759
Skype Phucopenway
Best regrads
:D

sunny.thdlogistics
25-07-13, 03:27 PM
Hãng tàu thì ít mà forwarder thì nhiều nên em nghĩ sales cho hãng tàu sẽ dễ hơn là sales cho forwarder phải không các anh chị :D

Ms.Sunny (Minh)
Mobile: 0902878703
Skype/Yahoo: sunny.thdlogistics
THD LOGISTICS
No.50, Street 297, Quarter 4, Phuoc Long B Ward
Distric 9, Hochiminh city, Viet Nam
Tel : 08-6282 6412 Fax : 08-6282 6415

phucktb48
30-07-13, 03:10 PM
Dù là sales cho hãng tàu hay cho forwader đều khó cả.

oanhnguyen90.neu
31-07-13, 09:22 AM
mình cũng mới gia nhập làng sales logistic,thấy không khí thật là sôi nổi và rất cạnh tranh,bên mình có chi nhánh ở hcm,hn,hp,đà nẵng,lào và campuchia nên bên mình làm hàng ở những khu vực này là service rất tốt.nhưng bên mình làm hàng đi tất cả các cảng trên thế giới,rất mong mọi người giúp đỡ và hợp tác cho mem mới này,hihi,...
A mình hiện đang sales thêm phần mềm quản lý giao nhận vận tải SMS live hỗ trợ rất đắc lực cho các công ty giao nhận,các hãng tàu,bạn nào quan tâm có thể pm cho mình nhé,:D hiện nay bên mình đang rất ưu đãi cho khách hàng,được cấp account cho khách hàng dùng thử miễn phí 3 tháng lận,.....
Hãy liên hệ với mình nhé sky:oanhnguyen90.neu
cảm ơn mọi người rất nhiều :)
have a nice day

hihi sky oanhnguyen90.neu
mình xin bổ sung lại chút nhé

DinhAnAn
31-07-13, 11:41 AM
đã là sale thì sale gì cũng khó quan trọng ở mình thôi

thanhtam1107
12-09-13, 01:24 PM
Dear các anh chị,
Em làm sales mới bên FWD. Rất vui được làm quen với các anh chị.

===========================================
Thanks and Best Regards,
PHAN THI THANH TAM (Ms. Emmy)
H/P: 0906 05 1107
E-mail: Emmy_phan@hcm.olc-group.com (Emmy_phan@hcm.olc-group.com)
Yahoo : thanhtam110788
file:///C:/DOCUME%7E1/thanhtam/LOCALS%7E1/Temp/msohtmlclip1/01/clip_image001.jpg
ORIENTAL LOGISTICS AND DISTRIBUTION CO., LTD
As agent for ORIENTAL LOGISTICS GROUP
Add: 8th & 12th Floor, No. 27 Dinh Bo Linh Street, Ward 24, Binh Thanh District, Ho Chi Minh City, Vietnam
Tel : +84-8-62853868/69/70/71/72/73
Fax :+84-8-62853866/67 Website:http://www.olc-group.com (http://www.olc-group.com/)
================================================== ================================================== ==

NEW CONSOLAND SERVICE FROM 1 DEC 2012
ETD ICD LONG BINH
PHNOMPENH DRY PORT
FRI
1 DAYS

DIRECT SERVICE FOR WEEKLY CONSOL
KEELUNG
TAICHUNG
KAOHSIUNG
SHANGHAI
HONGKONG
JAKARTA
PORTKLANG
SINGAPORE
BUSAN
TUE, SAT
SAT
SAT
FRI, SAT
SUN
MON
SUN
MON
WED, SAT
5 DAYS
4 DAYS
3 DAYS
6 - 7 DAYS
3 DAYS
5 - 6 DAYS
3 DAYS
3 DAYS
7 DAYS
SERVICE TO SOUTH AMERICA VIA HONG KONG EVERY SUN, STUFFING AT ICD TRANSIMEX

file:///C:/DOCUME%7E1/thanhtam/LOCALS%7E1/Temp/msohtmlclip1/01/clip_image002.jpg

Offices: Keelung / Taichung / Kaoshiung / HongKong / Newyork./ Shanghai/ Quingdao/ Zibo/ Shenzhen / Foshan / Shunde / Jiangmen / Santou / Guangzhou / Zhuhai / Zhongshan / Fuzhou / Xiamen / Ningbo / Quanzhou / Dongguan/ Weihai/ Jinan/ Huangdao/ Wuxi/ Tianjin /Putian/ Dalian / Hochiminh / Haiphong / Jakarta / Cambodia..

All transactions are subject to the company's standard Trading Conditions (copies available on request from the company) and which, in certain cases, exclude or limit the Company's liability and include certain indemnities benefiting the Company.

就贵公司与本公司间之交易,将适用 公司之标准贸易条款,在特定案例中,本公司 因此享有排除、限制赔偿责任之权利。 贵公司需要该标准贸易条款,请向本公司索取

goodspeed
30-09-13, 10:23 AM
Mình bên BISCO , chuyên nội địa , rất vui được làm quen cùng mọi người @@

Thanks & Best Regards
Vu Thanh Binh ( Mr )

==========================
Bien Dong Shipping Company
Add: 01 Thuy khe str, Tay ho dist., Hanoi, VN.
Tel : (+84) 4 - 728 0304
Fax: (+84) 4 - 728 0296
Mobile: (+84) 97 38 38 328
Yahoo / Skype : godspeed_1206

Email: sales.hn@biendong.com.vn (sales.hn@biendong.com.vn)

littlebird102
08-10-13, 09:45 AM
mình cũng là sale bên FWD, rất vui được làm quen cùng các bạn và các anh chị trong ngành. Add Skype nhé: hbt.libra

phongtran1310
30-12-13, 01:48 PM
Cty chúng tôi chuyên vận chuyển hàng hóa từ HCM -PNP và handle các loại hàng hóa dự án cũng như tàu chuyến.
vui lòng liên hệ thông tin Cty để được tư vấn và báo giá cụ thể.

TRAN PHONG

CONTINENTIAL LOGISTICS CORPORATION
1/26 Thang Long Str, Ward 4, Tan Binh Dist, HCMC.
Tel: 38 114 714 Fax: 39 484 049
Email: phong.tran@conlogco.com
HP: 093 7075 860 Skype: phongtran1310
www.conlogco.com